กี่โมงแล้วเอ่ย?
สมัครสมาชิก
เข้าสู่ระบบ(Log in)

ลืม(forget) password

Top posters
ตาเฒ่าบิน001 (294)

ตาเฒ่าบิน022 (259)

Boonloetpk (101)

ตาเฒ่าบิน004 (72)

atv123 (57)

Admin (52)

tum193 (25)

khun T14MZ (20)

RRRR (16)

JINZAZA (16)

คุณได้เข้าชมลำดับที่

ขออภัยครับ ที่ไหนมีท่อคาร์บอนขายบ้างครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ขออภัยครับ ที่ไหนมีท่อคาร์บอนขายบ้างครับ

ตั้งหัวข้อ  BOY on Tue Feb 17, 2009 11:22 am

มือใหม่อยากลองทำเครื่องบินครับ ขอรบกวนพี่ๆที่พอรู้ที่ขายแนะนำด้วยครับ
BOY
สมาชิก
สมาชิก

จำนวนที่โพส : 7
สมัครในวันที่ : 17/02/2009

ดูข้อมูลส่วนตัว

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ขออภัยครับ ที่ไหนมีท่อคาร์บอนขายบ้างครับ

ตั้งหัวข้อ  เทพ โหม่งโลก on Tue Feb 17, 2009 11:35 am

BOY พิมพ์ว่า:มือใหม่อยากลองทำเครื่องบินครับ ขอรบกวนพี่ๆที่พอรู้ที่ขายแนะนำด้วยครับ

ร้านขายอุปกรณ์ RC เครื่องบินอะครับมีอยู่แล้ว แท่งครับไม่ใช่ท่อ Very Happy
ถ้าจะเอาไปดามปีก ขอแนะนำนำครับ ลองใช้ อลูมีเนียม ดูครับ ถูกกว่าเยอะ น้ำหนัก พอๆกัน อาจจะหนักกว่านีสหน่อย หรือว่าไม้เหลาก็ได้ครับ study

แนะนำละกันนะครับ opp เบากว่าก็จริงแต่ ไม่ทนนะครับ สติ๊กเกอร์สีดีกว่าครับ ทนกว่า รีดแล้วแนบสนิท แจ่มดีครับ ผมใช้สติ๊กเกอร์ทั้งลำเลยครับ มอเตอร์ 1700 kv แบต 2200 ขึ้นสบายเลยครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับลองทำดู
เทพ โหม่งโลก
สมาชิก
สมาชิก

จำนวนที่โพส : 14
สมัครในวันที่ : 16/02/2009

Re: ขออภัยครับ ที่ไหนมีท่อคาร์บอนขายบ้างครับ

ตั้งหัวข้อ  BOY on Tue Feb 17, 2009 11:51 am

เทพ โหม่งโลก พิมพ์ว่า:
BOY พิมพ์ว่า:มือใหม่อยากลองทำเครื่องบินครับ ขอรบกวนพี่ๆที่พอรู้ที่ขายแนะนำด้วยครับ

ร้านขายอุปกรณ์ RC เครื่องบินอะครับมีอยู่แล้ว แท่งครับไม่ใช่ท่อ Very Happy
ถ้าจะเอาไปดามปีก ขอแนะนำนำครับ ลองใช้ อลูมีเนียม ดูครับ ถูกกว่าเยอะ น้ำหนัก พอๆกัน อาจจะหนักกว่านีสหน่อย หรือว่าไม้เหลาก็ได้ครับ study

แนะนำละกันนะครับ opp เบากว่าก็จริงแต่ ไม่ทนนะครับ สติ๊กเกอร์สีดีกว่าครับ ทนกว่า รีดแล้วแนบสนิท แจ่มดีครับ ผมใช้สติ๊กเกอร์ทั้งลำเลยครับ มอเตอร์ 1700 kv แบต 2200 ขึ้นสบายเลยครับ

ขอบคุณมากครับ ขอถามต่อเลยนะครับ Very Happy
แล้วตัดปีกยังไงครับ Very Happy Very Happy
BOY
สมาชิก
สมาชิก

ตั้งหัวข้อ  เทพ โหม่งโลก on Tue Feb 17, 2009 2:30 pm

BOY พิมพ์ว่า:

ขอบคุณมากครับ ขอถามต่อเลยนะครับ Very Happy
แล้วตัดปีกยังไงครับ Very Happy Very Happy

ตัดมี 2 วิธีให้ทำนะครับ ใช้ลวดร้อนตัด กับเหลาครับ เหลาต้องให้เท่ากันนะครับใชกระดาษทรายขัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วก็ขัดๆๆๆๆๆๆๆ แต่ถ้าใช้เป็นลวดร้อนตัด มือต้องแม้นนะครับไม่งั้นเสียโฟมฟรีๆ ผมเสียโฟม ไป 1 แผ่นเลย เพราะไอลวดร้อนนี้แหละ ผมเลยเหลาเอาครับ ช้าแต่แน่นอนครับ เอาคัดเตอร์ตัดส่วนที่เกินออกก่อนแล้วกระดาษาทรายครับ เสร็จแล้ว เออลิมบอกไป ก่อนจะเหลา เอาโฟมชุบน้ำก่อนนะครับ จะช่วยไม่ให้ฝุ่นฟุ้ง แล้วจะได้ไม่เข้าในปอดเราด้วย เหลาเส็ดก็ตากแดด แล้วก็ ติดสติ๊กเกอร์ แล้วก็รีด เตารีดเอาแบบอุ่นๆนะครับไม่งั้นสติ๊กเกอร์ละลาย เบอร์ 2 กำลังดีครับ รีดๆๆๆๆๆๆๆ [img][/img] ลองเอาแบบไปทำพดูละกันครับ
สมาชิก
สมาชิก

ตั้งหัวข้อ  BOY on Tue Feb 17, 2009 8:52 pm

BOY พิมพ์ว่า:

ตัดมี 2 วิธีให้ทำนะครับ ใช้ลวดร้อนตัด กับเหลาครับ เหลาต้องให้เท่ากันนะครับใชกระดาษทรายขัดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วก็ขัดๆๆๆๆๆๆๆ แต่ถ้าใช้เป็นลวดร้อนตัด มือต้องแม้นนะครับไม่งั้นเสียโฟมฟรีๆ ผมเสียโฟม ไป 1 แผ่นเลย เพราะไอลวดร้อนนี้แหละ ผมเลยเหลาเอาครับ ช้าแต่แน่นอนครับ เอาคัดเตอร์ตัดส่วนที่เกินออกก่อนแล้วกระดาษาทรายครับ เสร็จแล้ว เออลิมบอกไป ก่อนจะเหลา เอาโฟมชุบน้ำก่อนนะครับ จะช่วยไม่ให้ฝุ่นฟุ้ง แล้วจะได้ไม่เข้าในปอดเราด้วย เหลาเส็ดก็ตากแดด แล้วก็ ติดสติ๊กเกอร์ แล้วก็รีด เตารีดเอาแบบอุ่นๆนะครับไม่งั้นสติ๊กเกอร์ละลาย เบอร์ 2 กำลังดีครับ รีดๆๆๆๆๆๆๆ [img][/img] ลองเอาแบบไปทำพดูละกันครับ
ขอบคุณมากครับ ขอถามอีกนิดนะครับ
ลวดความร้อนนี่ต้องต่อแบบไหนครับ Very Happy
BOY
สมาชิก
สมาชิก

ลองทำดูครับ

ตั้งหัวข้อ  เทพ โหม่งโลก on Wed Feb 18, 2009 11:39 am

ใช้ไฟ 12 v ครับแบตรถยนต์ก็ได้ หรือถ้ามีหม้อแปลงก็ได้ ผมใช้แบตรถยนต์ครับ เค้าใช้สายกีต้า สาย 3 กัน แต่ผมใช้ลวดอะไรหว่าจำชื่อไม่ได้อิอิ Razz ผูกสายไฟหัวท้าย ทำโครงเหมือนคันธนูอะครับ แล้วก็เอาสายกีต้าขึง (ระวังลวดด้วยนะครับ ร้อนมากๆผมโดนมาแล้ว แสบสุดๆ) Crying or Very sad

ลองทำดูครับประสบการณ์จะสอนเราเองครับว่าเราควรตัดมันอย่างไร อิอิ ลองดูนะครับ แล้วอย่าลืมทำ lip นะครับไม่งั้นไม่มีทางเท่ากัน
สมาชิก
สมาชิก

ตั้งหัวข้อ  BOY on Wed Feb 25, 2009 6:08 pm

เทพ โหม่งโลก พิมพ์ว่า:ใช้ไฟ 12 v ครับแบตรถยนต์ก็ได้ หรือถ้ามีหม้อแปลงก็ได้ ผมใช้แบตรถยนต์ครับ เค้าใช้สายกีต้า สาย 3 กัน แต่ผมใช้ลวดอะไรหว่าจำชื่อไม่ได้อิอิ Razz ผูกสายไฟหัวท้าย ทำโครงเหมือนคันธนูอะครับ แล้วก็เอาสายกีต้าขึง (ระวังลวดด้วยนะครับ ร้อนมากๆผมโดนมาแล้ว แสบสุดๆ) Crying or Very sad

ลองทำดูครับประสบการณ์จะสอนเราเองครับว่าเราควรตัดมันอย่างไร อิอิ ลองดูนะครับ แล้วอย่าลืมทำ lip นะครับไม่งั้นไม่มีทางเท่ากัน

ขอบพระคุณครับ Very Happy (อยากเห็นรูปที่ตัดโฟมด้วยอ่ะครับ Very Happy )
BOY
สมาชิก
สมาชิก

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน